ड्रग्स वाल्यांचा कर्दनकाळ असलेले अधिकारी, “समीर वानखेडे” कोण आहेत ?..ज्यांनी शाहरुखच्या पोराला अटक केलं !…

0
2043

सध्या मनोरंजन क्षेत्रात काम करणाऱ्या सर्वांना मुंबईत एकाच अधिकाऱ्याची भीती वाटते; कारण ते ड्रग्स माफियांचा कर्दनकाळ आहेत. म्हणजेच कोण? तर मराठी अभिनेत्री क्रांती रेडकर चे पती, समीर वानखेडे. समीर वानखेडे हे या नारकोटिक्‍स कंट्रोल ब्‍यूरोच सर्वोच्च अधिकारी आहेत….

अभिनेता सुशांत सिंह राजपूतच्या मृत्यूच्या संदर्भात अभिनेत्री रिया चक्रवर्तीच्या ड्रग्स षडयंत्राच्या लिंकची चौकशी करणारे एक उच्च भारतीय महसूल सेवा (आयआरएस) अधिकारी समीर वानखेडे हे होते. तेव्हा ते प्रचंड चर्चेत आलेले होते.

आता, ते पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत मुंबईत एका क्रूझ जहाजावर छापे टाकण्यासाठी जिथे बॉलिवूडचा संबंध पुन्हा एकदा गोत्यात आला आहे. मोठ्या अभिनेत्याचा मुलगा अडकला आहे.

वानखेडे यांचे एक विशेष बॉलिवूड, मराठी इंडस्ट्री कनेक्शन सुध्दा आहे, त्यांच्या कर्तव्याच्या पलीकडे. त्यांनी लोकप्रिय मराठी अभिनेत्री क्रांती रेडकरशी लग्न केले आहे, जिने अभिनेता अजय देवगणसोबत 2003 च्या गंगाजल चित्रपटात काम केलेले आहे.

वानखेडे आणि क्रांती हे मार्च 2017 विवाह विवाहबद्ध झाले आहेत.

वानखेडे हे 2008 च्या बॅचचे IRS अधिकारी आहेत. सीमाशुल्क अधिकारी म्हणून त्यांची पहिली पोस्टिंग मुंबई विमानतळावर झाली होती.

गेल्या दोन वर्षांत, त्यांच्या आणि टीमच्या नेतृत्वाखालील तपासणीत 17,000 कोटी रुपयांची औषधे जप्त करण्यात ते यशस्वी झाले आहेत.

2008 ते 2020 पर्यंत त्यांच्या पोस्टिंग आणि पदनामांमध्ये एअर इंटेलिजन्स युनिटचे उपायुक्त (एआययू), राष्ट्रीय तपास यंत्रणेचे अतिरिक्त एसपी (एनआयए), महसूल गुप्तचर संचालनालयाचे संयुक्त आयुक्त (डीआरआय) आणि एनसीबीचे झोनल डायरेक्टर यांचा समावेश आहे.

सीमाशुल्क विभागात सेवा करत असताना, त्यांनी अनेक सेलिब्रिटींवर कर न भरल्याबद्दल त्याने 2,000 हून अधिक गुन्हा दाखल केला आहे.

2013 मध्ये वानखेडे यांनी गायक मिका सिंगला मुंबई विमानतळावर विदेशी चलनासह पकडले.त्यांनी अनुराग कश्यप, विवेक ओबेरॉय आणि राम गोपाल वर्मा यांच्यासह अनेक बॉलिवूड सेलेब्सच्या मालकीच्या मालमत्तांवर छापे टाकले आहेत.

2011 मध्ये, अगदी क्रिकेट वर्ल्ड कप ट्रॉफी, जी सोन्याने बनलेली होती, ती कस्टम ड्यूटी भरल्यानंतरच मुंबई विमानतळावरून सोडण्यात आली होती.

यावेळी, त्यांच्या नेतृत्वाखाली, एनसीबीने शनिवारी संध्याकाळी मुंबईत प्रवासी क्रूझ जहाजावर छापा टाकला आणि ड्रग्जचा वापर होत असलेल्या जहाजावरील पार्टीचा भांडाफोड केला.

काही प्रवाशांकडून प्रतिबंधित अंमली पदार्थ अमलात आणण्यात आले, ज्यात बॉलिवूडच्या मोठ्या नावांचा समावेश आहे. शाहरुख चा मुलगा त्यात एक.

आमचं काम एकच ते म्हणजे तुमच्यापर्यंत माहिती पोहचायची. जे काम आम्ही सदैव प्रामाणिक, अखंडपणे करत राहणार. जगात घडणाऱ्या, ” अमुक तमुक ” घडामोडीवर आम्ही लक्ष ठेवून जलद गतीने बातमी, गोष्टी, किस्से पोहचवण्याच्या प्रयत्नात आहोत.

त्यामुळे आपल्याला हा लेख कसा वाटला ? आवडला का ? हो तर हो नाहीतर नाही. अशी आपल्या मनाची प्रांजळ प्रतिक्रिया आम्हाला कमेंटद्यावारे नक्की कळवा, व माहिती आवडली असेल तर या पोस्ट ला Like आणि Share करायला विसरू नका. कारण आम्हाला यांमुळे आणखी लिहायला प्रोत्साहन मिळतं.

धन्यवाद !…

Leave a Reply