माउंट त्रिशूल चढाई दरम्यान नौदलची एक तुकडीला हिमस्खलनाने घेरले, सहा जण बेपत्ता !..

0
231

उत्तराखंडमधील त्रिशूल पर्वताच्या चढाईसाठी गेलेल्या नौदलाचे एक दल हिमस्खलनाच्या कचाट्यात आले आहे. यामुळे पाच गिर्यारोहक आणि एक कुली बेपत्ता असल्याचे सांगण्यात येत आहे.
प्राथमिक माहितीनुसार, त्रिशूल पर्वताच्या चढाई दरम्यान हिमस्खलनामुळे हा अपघात झाला. कर्नल अमित बिष्ट यांच्या नेतृत्वाखाली नेहरू पर्वतारोहण संस्थेतील मदत-बचाव दल त्रिशूल शिखराकडे रवाना झाले आहे.

शुक्रवारी सकाळी, टीम शिखराच्या टोकाला सर करण्यासाठी पुढे निघाली,
नौदलाची 20 सदस्यीय टीम सुमारे 15 दिवसांपूर्वी 7,120 मीटर उंच त्रिशूल शिखरावर चढण्यासाठी गेली होती. शुक्रवारी सकाळी, जेव्हा टीम चालली असताना हिमस्खलन होऊ लागले. यासंदर्भात निमचे अधिकारी कर्नल अमित बिष्ट यांनी सांगितले की, ही घटना शुक्रवारी पहाटे पाचच्या सुमारास घडली. सुमारे पाच नौसेना गिर्यारोहक आणि एक कुली हिमस्खलनात अडकले असून ते बेपत्ता आहेत.

चमोली पर्वत त्रिशूल
बागेश्वर जिल्ह्यातील कुमानू पर्वत सीमेवर ट्रायडंट चमोली जिल्ह्यात स्थित आहे. तीन शिखरांचा समूह असल्याने त्याला त्रिशूल म्हणतात. पर्वतारोही तुकडी या शिखरावर चढण्यासाठी चमोली जिल्ह्यातील जोशीमठ आणि घाट येथून जातात असतात.

मदत आणि बचाव ऑपरेशन सुरू
भारतीय नौदलाचे म्हणणे आहे की हिमस्खलनात बेपत्ता एक गिर्यारोहक आणि कुली शोधण्यासाठी मदत-बचाव ऑपरेशन सुरू करण्यात आले आहे. लष्कर, हवाई दल आणि राज्य आपत्ती दलाची बचाव पथके आणि हेलिकॉप्टर या कार्यात सहभागी आहेत.

आमचं काम एकच ते म्हणजे तुमच्यापर्यंत माहिती पोहचायची. जे काम आम्ही सदैव प्रामाणिक, अखंडपणे करत राहणार. जगात घडणाऱ्या, ” अमुक तमुक ” घडामोडीवर आम्ही लक्ष ठेवून जलद गतीने बातमी, गोष्टी, किस्से पोहचवण्याच्या प्रयत्नात आहोत.

त्यामुळे आपल्याला हा लेख कसा वाटला ? आवडला का ? हो तर हो नाहीतर नाही. अशी आपल्या मनाची प्रांजळ प्रतिक्रिया आम्हाला कमेंटद्यावारे नक्की कळवा, व माहिती आवडली असेल तर या पोस्ट ला Like आणि Share करायला विसरू नका. कारण आम्हाला यांमुळे आणखी लिहायला प्रोत्साहन मिळतं.धन्यवाद !…

Leave a Reply